Yoast - Yoast SEO Premium (for WordPress) - en to vi_VN translation catalogue (229 entries)

en: This feature is disabled when your site is not using pretty permalinks.
vi_VN: Tính năng này bị vô hiệu hóa khi trang web của bạn không sử dụng các liên kết cố định tốt.

en: Please use a comma to separate multiple URL parameters.
vi_VN: Vui lòng sử dụng dấu phẩy để phân tách nhiều tham số URL.

en: Additional URL parameters to allow
vi_VN: Các tham số URL bổ sung để cho phép

en: Remove unwanted URL parameters from your URLs.
vi_VN: Xóa các thông số URL không mong muốn khỏi URL của bạn.

en: Permalink cleanup settings
vi_VN: Cài đặt dọn dẹp liên kết tĩnh

en: Max number of characters to allow in searches
vi_VN: Số tối đa ký tự cho phép tìm kiếm

en: Clean up and filter searches to prevent search spam.
vi_VN: Dọn dẹp và lọc các tìm kiếm để ngăn chặn spam tìm kiếm.

en: Search cleanup settings
vi_VN: Cài đặt tìm kiếm dọn dẹp

en: Disabled
vi_VN: Không cho phép

en: Filter searches with common spam patterns
vi_VN: Lọc các tìm kiếm có các dạng thư rác phổ biến

en: Filter searches with emojis and other special characters
vi_VN: Lọc tìm kiếm bằng biểu tượng cảm xúc và các ký tự đặc biệt khác

en: Filter search terms
vi_VN: Lọc các cụm từ tìm kiếm

en: Unregistered URL parameters
vi_VN: Tham số URL chưa đăng ký

en: Campaign tracking URL parameters
vi_VN: Thông số URL theo dõi chiến dịch

note: translators: %1$s: Yoast SEO Premium
en: %1$s: unregistered URL parameter removed
vi_VN: %1$s: đã xóa thông số URL chưa đăng ký

en: Feed crawl settings
vi_VN: Cài đặt thu thập thông tin nguồn cấp dữ liệu

en: Shortlinks
vi_VN: Liên kết tắt

en: Keep
vi_VN: Giữ lại

en: Installation Successful
vi_VN: Cài đặt thành công

en: Browse our courses
vi_VN: Duyệt các khóa học của chúng tôi

note: translators: %1$s: Yoast SEO Premium, %2$s: <strong>, %3$s: Yoast SEO, %4$s: </strong>
en: %1$s grants you direct access to %2$sall premium %3$s academy courses%4$s. Learn all the ins and outs of holistic SEO from industry experts.
vi_VN: %1$s cấp cho bạn quyền truy cập trực tiếp vào %2$s tất cả các khóa học cao cấp của học viện%3$s%4$s. Tìm hiểu tất cả thông tin chi tiết về SEO toàn diện từ các chuyên gia trong ngành.

en: Master vital SEO skills with our online courses
vi_VN: Làm chủ các kỹ năng SEO quan trọng với các khóa học trực tuyến của chúng tôi

en: Check out the Redirect Manager
vi_VN: Kiểm tra Trình quản lý chuyển hướng

note: translators: %1$s: Yoast SEO, %2$s: <strong>, %3$s: </strong>
en: The %1$s %2$sRedirect Manager%3$s automatically prevents visitors from reaching a dead end whenever you move or delete content. It also makes managing your existing redirects easy.
vi_VN: Trình quản lý chuyển hướng %1$s%2$s%3$s tự động ngăn khách truy cập vào ngõ cụt bất cứ khi nào bạn di chuyển hoặc xóa nội dung. Nó cũng giúp bạn dễ dàng quản lý các chuyển hướng hiện có.

en: Keep your site well-organised so people won't get lost
vi_VN: Giữ cho trang web của bạn được tổ chức tốt để mọi người không bị lạc

en: Score some more green bullets
vi_VN: Ghi thêm một số viên đạn màu xanh lá cây

note: translators: %1$s: <strong>, %2$s: </strong>
en: Different people search with different search terms. With our %1$spremium analysis%2$s, you are free to use variations and synonyms of your keywords in your content, which will make your writing style far more natural.
vi_VN: Những người khác nhau tìm kiếm với các cụm từ tìm kiếm khác nhau. Với phân tích đặc biệt %1$s%2$s của chúng tôi, bạn có thể tự do sử dụng các biến thể và từ đồng nghĩa của từ khóa trong nội dung của mình, điều này sẽ làm cho phong cách viết của bạn tự nhiên hơn nhiều.

en: Optimize your content further with our smart analysis
vi_VN: Tối ưu hóa nội dung của bạn hơn nữa với phân tích thông minh của chúng tôi

en: Do the cornerstone workout!
vi_VN: Hãy tập luyện nền tảng!

note: translators: %1$s: <strong>, %2$s: </strong>
en: %1$sCornerstone content%2$s is the content on your site that’s most important. You want to rank highest in Google with these articles. Make sure your internal linking structure reflects what pages are most important. Want to know how?
vi_VN: %1$s Nội dung nền tảng%2$s là nội dung quan trọng nhất trên trang web của bạn. Bạn muốn xếp hạng cao nhất trong Google với những bài viết này. Đảm bảo cấu trúc liên kết nội bộ của bạn phản ánh những trang nào là quan trọng nhất. Bạn muốn biết làm thế nào?

en: Rank with articles you want to rank with
vi_VN: Xếp hạng với các bài viết bạn muốn xếp hạng với

en: So, what's next?
vi_VN: Vì vậy, những gì tiếp theo?

en: Installation successful!
vi_VN: Cài đặt thành công!

en: The info you add below is added to the data Yoast SEO outputs in its schema.org output, for instance when you're the author of a page. Please only add the info you feel good sharing publicly.
vi_VN: Thông tin bạn thêm bên dưới được thêm vào dữ liệu Yoast SEO đầu ra trong đầu ra schema.org của nó, chẳng hạn như khi bạn là tác giả của một trang. Vui lòng chỉ thêm thông tin bạn cảm thấy tốt khi chia sẻ công khai.

en: Yoast SEO Schema enhancements
vi_VN: Các cải tiến của Yoast SEO Schema

note: translators: %1$s is replaced by `<code>`, %2$s by `</code>`.
en: E.g. %1$sAcme inc%2$s
vi_VN: Ví dụ. %1$sAcme bao gồm%2$s

en: Employer name
vi_VN: Tên nhà tuyển dụng

note: translators: %1$s is replaced by `<code>`, %2$s by `</code>`.
en: E.g. %1$ssoftware engineer%2$s
vi_VN: Ví dụ. %1$skỹ sư phần mềm%2$s

en: Employer information
vi_VN: Thông tin nhân viên

note: translators: %1$s is replaced by `<code>`, %2$s by `</code>`.
en: Comma separated, e.g. %1$sEnglish, French, Dutch%2$s
vi_VN: Được phân tách bằng dấu phẩy, ví dụ: %1$s Tiếng Anh, tiếng Pháp, tiếng Hà Lan%2$s

en: Language(s) spoken
vi_VN: Ngôn ngữ nói

note: translators: %1$s is replaced by `<code>`, %2$s by `</code>`.
en: Comma separated, e.g. %1$sPHP, JavaScript, 90's rock music%2$s
vi_VN: Được phân tách bằng dấu phẩy, ví dụ: %1$sPHP, JavaScript, nhạc rock của những năm 90%2$s

en: Expertise in
vi_VN: Chuyên môn trong

note: translators: %1$s is replaced by `<code>`, %2$s by `</code>`.
en: Comma separated, e.g. %1$sMost likely to succeed - 1991, Smartest in class - 1990%2$s
vi_VN: Được phân tách bằng dấu phẩy, ví dụ: %1$s Có khả năng thành công cao nhất - 1991, Thông minh nhất trong lớp - 1990 %2$s

en: Awards
vi_VN: Giải thưởng

en: Extra information
vi_VN: Thông tin bổ sung

note: translators: %1$s is replaced by `<code>`, %2$s by `</code>`.
en: E.g. %1$sfemale%2$s, %1$smale%2$s, %1$snon-binary%2$s
vi_VN: Ví dụ. %1$snữ%2$s, %1$snam%2$s, %1$skhông-xác-định%2$s

en: Gender
vi_VN: Giới tính

note: translators: %1$s is replaced by `<code>`, %2$s by `</code>`.
en: Use format: %1$sYYYY-MM-DD%2$s
vi_VN: Định dạng sử dụng: %1$sYYYY-MM-DD%2$s

en: Birth date
vi_VN: Ngày sinh

note: translators: %1$s is replaced by `<code>`, %2$s by `</code>`.
en: E.g. %1$sMD%2$s, %1$sPhD%2$s
vi_VN: Ví dụ. %1$sMD%2$s, %1$sPhD%2$s

en: Honorific suffix
vi_VN: Tiền tố danh xưng

note: translators: %1$s is replaced by `<code>`, %2$s by `</code>`.
en: E.g. %1$sDr%2$s, %1$sMs%2$s, %1$sMr%2$s
vi_VN: Ví dụ. %1$sNgài%2$s, %1$sCô%2$s, %1$sÔng%2$s

en: Honorific prefix
vi_VN: Tiền tố danh xưng

en: Basic information
vi_VN: Thông tin cơ bản

en: Custom fields to include in page analysis
vi_VN: Trường tùy chỉnh bao gồm trong phân tích trang

en: Learn more about including custom fields in the page analysis
vi_VN: Tìm hiểu thêm về các trường tùy biến trong phân tích trang

en: Job title
vi_VN: Tiêu đề công việc

note: translators: %1$s: Yoast SEO, %2$s: Link start tag, %3$s: Link end tag.
en: %2$sActivate %1$s now%3$s
vi_VN: %2$sKích hoạt %1$s ngay%3$s

note: translators: %1$s: Yoast SEO, %2$s: Link start tag, %3$s: Link end tag.
en: %2$sUpgrade %1$s now%3$s
vi_VN: %2$sNâng cấp %1$s ngay%3$s

note: translators: %1$s: Yoast SEO, %2$s: Link start tag, %3$s: Link end tag.
en: %2$sInstall %1$s now%3$s
vi_VN: %2$sCài đặt %1$s ngay%3$s

note: translators: %1$s: Yoast SEO, %2$s: The minimum Yoast SEO version required, %3$s: Yoast SEO Premium.
en: %1$s %2$s must be installed and activated in order to use %3$s.
vi_VN: %1$s %2$s  phải được cài đặt và kích hoạt để sử dụng  %3$s.

note: translators: %1$s: Yoast SEO, %2$s: Link start tag, %3$s: Link end tag.
en: %2$sNetwork Activate %1$s now%3$s
vi_VN: %2$sKích hoạt mạng lưới %1$s ngay%3$s

note: translators: %1$s: Yoast SEO, %2$s: The minimum Yoast SEO version required.
en: Please contact a network administrator to install %1$s %2$s.
vi_VN: Vui lòng liên hệt quản trị viên hệ thống để cài đặt  %1$s %2$s.

note: translators: %1$s: Yoast SEO, %2$s: The minimum Yoast SEO version required.
en: Please contact an administrator to install %1$s %2$s.
vi_VN: Vui lòng liên hệ quản trị viên để cài đặt  %1$s %2$s.

en: Estimated reading time:
vi_VN: Thời gian đọc ướng tính:

en: minute | minutes
vi_VN[0]: phút

en: Settings
vi_VN: Thiết đặt

en: Filter
vi_VN: Bộ lọc

en: Edit
vi_VN: Sửa

en: title
vi_VN: tiêu đề

en: meta description
vi_VN: Thẻ meta mô tả

en: Create Redirect
vi_VN: Tạo chuyển hướng

en: Redirects
vi_VN: Chuyển hướng

en: Redirect import failed: the Redirection plugin is not installed or activated.
vi_VN: Nhập chuyển hướng thất bại: plugin chuyển hướng không được cài đặt hoặc kích hoạt.

en: Redirect import failed: no redirects found.
vi_VN: Nhập chuyển hướng thất bại: không tìm thấy các chuyển hướng.

en: You have unsaved redirects, are you sure you want to leave?
vi_VN: Bạn đã không lưu các chuyển hướng, bạn có chắc là muốn thoát?

en: New URL
vi_VN: Đường dẫn mới

en: Delete
vi_VN: Xóa bỏ

en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

en: Save Changes
vi_VN: Lưu các thay đổi

en: Regex Redirects
vi_VN: Chuyển hướng Regex

en: Old URL
vi_VN: URL cũ

en: Add Redirect
vi_VN: Thêm chuyển hướng

en: As you're on Nginx, you should add the following include to the Nginx config file:
vi_VN: Bạn đang sử dụng Nginx, bạn sẽ phải thêm đoạn mã sau vào tập tin cấu hình NGINX:

en: As you're on Apache, you should add the following include to the website httpd config file:
vi_VN: Bạn đang sử dụng Apache, bạn sẽ phải thêm đoạn mã sau đâu vào tập tin cấu hình httpd:

note: Description of the plugin/theme
en: The first true all-in-one SEO solution for WordPress, including on-page content analysis, XML sitemaps and much more.
vi_VN: Giải pháp SEO tất cả trong một chính xác đầu tiên cho Wordpress, bao gồm phân tích nội dung trên trang, bản đồ site XML và nhiều hơn nữa.

en: Type
vi_VN: Loại

note: translators: %s: '.htaccess' file name.
en: We're unable to save the redirects to your %s file. Please make the file writable.
vi_VN: Chúng tôi không thể lưu các chuyển hướng vào tập tin %s của bạn. Hãy làm cho tập tin có thể ghi vào được.

en: Generate a separate redirect file
vi_VN: Khởi tạo một tập tin chuyển hướng riêng biệt

en: Redirects per page
vi_VN: Chuyển hướng/trang

en: Import .htaccess
vi_VN: Nhập .htaccess

en: The old URL field can't be empty.
vi_VN: Trường URL cũ không thể trống.

en: The new URL field can't be empty.
vi_VN: Trường URL mới không thể trống.

en: Error while saving this redirect
vi_VN: Lỗi trong khi lưu chuyển hướng này

en: New type can't be empty.
vi_VN: Loại mới không thể trống.

note: Author of the plugin/theme
en: Team Yoast
vi_VN: Đội ngũ Yoast

en: You can't redirect a URL to itself.
vi_VN: Bạn không thể chuyển hướng một đường dẫn tới chính nó.

note: translators: %s: '.htaccess' file name
en: By default we write the redirects to your %s file, check this if you want the redirects written to a separate file. Only check this option if you know what you are doing!
vi_VN: Theo mặc định, chúng tôi ghi các chuyển hướng vào tập tin %s của bạn, chọn cái này nếu bạn muốn các chuyển hướng được ghi vào 1 tập tin riêng biệt. Chỉ chọn tùy chọn này nếu bạn biết bạn đang làm gì!

en: Regular Expression
vi_VN: Biểu thức thông thường

note: translators: 1: '.htaccess' file name
en: Write redirects to the %1$s file. Make sure the %1$s file is writable.
vi_VN: Ghi những chuyển hướng đến các tập tin %1$s. Đảm bảo rằng các tập tin %1$s có thể ghi vào  được.

note: translators: %s: '.htaccess' file name
en: Import redirects from %s
vi_VN: Nhập chuyển hướng từ %s

en: The Regular Expression field can't be empty.
vi_VN: Trường REGEX không được để trống

note: translators: %s is replaced with the URL that will be deleted.
en: Please enter the new URL for %s
vi_VN: Vui lòng nhập đường dẫn mới cho %s

note: translators: variables will be replaced with from and to URLs.
en: Redirect created from %1$s to %2$s!
vi_VN: Chuyển hướng được tạo từ %1$s đến %2$s!

[ctx: noun]
en: Type
vi_VN: Loại

note: translators: %1$s: '.htaccess' file name, %2$s: plugin name
en: You can copy the contents of any %1$s file in here, and it will import the redirects into %2$s.
vi_VN: Bạn có thể sao chép nội dung của bất cứ %1$s tập tin nào ở đây, và nó có thể nhập trực tiếp vào %2$s.

en: Redirect added.
vi_VN: Đã thêm chuyển hướng.

en: The redirect was added successfully.
vi_VN: Chuyển hướng đã được thêm thành công.

en: Redirect updated.
vi_VN: Cập nhật chuyển hướng.

en: The redirect was updated successfully.
vi_VN: Chuyển hướng đã được cập nhật thành công.

en: Redirect deleted.
vi_VN: Chuyển hướng đã xóa.

en: The redirect was deleted successfully.
vi_VN: Chuyển hướng đã xóa thành công.

en: Cancel
vi_VN: Bỏ qua

en: Save
vi_VN: Lưu

en: Save anyway
vi_VN: Lưu bất kỳ giá nào

en: Edit redirect
vi_VN: Hiệu chỉnh điều hướng

en: You are already editing a redirect, please finish this one first
vi_VN: Bạn đã và đang hiệu chỉnh một điều hướng, vui lòng hoàn tất cái này trước

en: The URL you entered could not be resolved.
vi_VN: Đường dẫn bạn đã nhập không thể phân giải.

note: translators: %1$s expands to the returned http code
en: The URL you are redirecting to seems to return a %1$s status. You might want to check if the target can be reached manually before saving.
vi_VN: Đường dẫn bạn đang chuyển hướng dường như trở về một trạng thái %1$s. Bạn có thể muốn kiểm tra xem có thể đến được đường dẫn bằng tay trước khi lưu.

en: You're redirecting to a target that returns a 301 HTTP code (permanently moved). Make sure the target you specify is directly reachable.
vi_VN: Bạn đang chuyển hướng đến một trang mà trả về một mã số 301 HTTP (vĩnh viễn chuyển). Hãy chắc chắn rằng trang mà bạn chỉ định là có thể trực tiếp truy cập.

note: translators: %1$s expands to the returned http code
en: The URL you entered returned a HTTP code different than 200(OK). The received HTTP code is %1$s.
vi_VN: Đường dẫn bạn nhập trả lại mã HTTP khác 200 (OK). Mã HTTP nhận là %1$s.

en: Unknown error. Failed to create redirect.
vi_VN: Không rõ lỗi. Không tạo được chuyển hướng.

en: Unknown error. Failed to update redirect.
vi_VN: Không rõ lỗi. Không tạo được chuyển hướng.

en: The redirect you are trying to save will create a redirect loop. This means there probably already exists a redirect that points to the origin of the redirect you are trying to save
vi_VN: Việc chuyển hướng bạn đang cố gắng lưu sẽ tạo ra một vòng lặp chuyển hướng. Điều này có nghĩa là có thể đã tồn tại một chuyển hướng trỏ đến trang gốc chuyển hướng bạn đang cố gắng để lưu.

note: translators: %1$s: will be the target, %2$s: will be the found endpoint.
en: %1$s will be redirected to %2$s. Maybe it's worth considering to create a direct redirect to %2$s.
vi_VN: %1$s sẽ được chuyển hướng đến %2$s. Có thể nó đáng để xem xét để tạo ra một chuyển hướng trực tiếp đến %2$s.

note: translators: %s expands to the file path that we tried to write to
en: We're unable to write data to the file %s
vi_VN: Chúng tôi không thể ghi dữ liệu vào tập tin %s

en: 301 Moved Permanently
vi_VN: Xóa vĩnh viễn 301

en: 302 Found
vi_VN: Tìm thấy 302

en: 307 Temporary Redirect
vi_VN: Tạm thời chuyển hướng 301

en: 410 Content Deleted
vi_VN: Nội dung đã xóa 410

en: 451 Unavailable For Legal Reasons
vi_VN: Không tồn tại vì lý do pháp lý 451

en: Not all the required fields are filled.
vi_VN: Tất cả các trường yêu cầu phải được nhập.

en: The old URL already exists as a redirect.
vi_VN: Đường dẫn cũ đã tồn tại như một điều hướng.

en: Update Redirect
vi_VN: Cập nhật điều hướng

note: translators: %s expands to the folder location where the redirects fill will be saved.
en: We're unable to save the redirect file to %s
vi_VN: Chúng tôi không thể lưu tập tin chuyển hướng đến %s

note: translators: %1$s: Yoast SEO Premium, %2$s: List with actions, %3$s: <a href=''>, %4$s: </a>, %5$s: Slug to post
en: %1$s detected that you moved a post (%5$s) to the trash. You can either: %2$s Don't know what to do? %3$sRead this post%4$s.
vi_VN: %1$s tra thấy bạn đã xóa một bài viết  (%5$s) . Bạn có thể chọn: %2$s Không biết làm gì? %3$s Đọc bài viết này %4$s.

note: translators: %1$s: Yoast SEO Premium, %2$s: List with actions, %3$s: <a href='{post_with_explaination.}'>, %4$s: </a>, %5%s: The removed url.
en: %1$s detected that you deleted a post (%5$s). You can either: %2$s Don't know what to do? %3$sRead this post %4$s.
vi_VN: %1$s phát hiện rằng bạn đã xóa một bài viết (%5$s). Bạn cũng có thể: %2$s Bạn có muốn làm điều đó không? %3$sĐọc bài viết này %4$s.

note: translators: %1$s will be replaced with the from URL.
en: 410 Redirect created from %1$s!
vi_VN: Điều hướng 410 được tạo từ %1$s!

note: translators: %1$s: Yoast SEO Premium, %2$s: List with actions, %3$s: <a href='{post_with_explaination.}'>, %4$s: </a>, %5%s: The removed url.
en: %1$s detected that you deleted a term (%5$s). You can either: %2$s Don't know what to do? %3$sRead this post %4$s.
vi_VN: %1$s phát hiện bạn đã xóa một mô tả (%5$s). Bạn có thể: %2$s Bạn có muốn làm điều đó không? %3$sĐọc bài viết này %4$s.

en: Redirect it to another URL
vi_VN: Điều hướng đến một đường dẫn khác.

en: Make it serve a 410 Content Deleted header
vi_VN: Tạo nó phục vụ một đầu trang nội dung đã xóa 410.

en: Web server
vi_VN: Máy web chủ

en: Redirect method
vi_VN: Phương thức điều hướng

note: translators: %s: 'Yoast SEO Premium'
en: %s can generate redirect files that can be included in your website web server configuration. If you choose this option the PHP redirects will be disabled. Only check this option if you know what you are doing!
vi_VN: %s có thể phát sinh một tệp tin điều hướng có thể được bao gồm trong cấu hình máy chủ trang web của bạn. Nếu bạn chọn lựa chọn này, điều hướng PHP sẽ bị vô hiệu. Chỉ chọn lựa chọn này, nếu bạn biết bạn đang làm gì !

note: translators: %s expands to the file path that we tried to write to
en: We're unable to create the directory %s
vi_VN: Chúng tôi không thể tạo thư mục %s

en: You are attempting to redirect to the same URL as the origin. Please choose a different URL to redirect to.
vi_VN: Bạn đang cố gắng chuyển hướng tới cùng URL như nguyên gốc. Vui lòng chọn 1 URL khác để chuyển hướng sang.

note: translators: 1: opens a link to a related help center article. 2: closes the link.
en: The redirect type is the HTTP response code sent to the browser telling the browser what type of redirect is served. %1$sLearn more about redirect types%2$s.
vi_VN: Loại chuyển hướng là mã phản hồi HTTP gửi đến trình duyệt cho trình duyệt, những  loại mà  chuyển hướng được phục vụ. %1$s Tìm hiểu thêm về các loại chuyển hướng %2$s.

note: translators: 1: opens a link to a related help center article. 2: closes the link.
en: Regular Expression (regex) Redirects are extremely powerful redirects. You should only use them if you know what you are doing. %1$sRead more about regex redirects on our help center%2$s.
vi_VN: Chuyển hướng Biểu thức chính quy (regex) là chuyển hướng cực kỳ mạnh mẽ. Bạn chỉ nên sử dụng chúng nếu bạn biết mình đang làm gì. %1$s Đọc thêm về chuyển hướng regex trên trung tâm trợ giúp %2$s của chúng tôi.

en: Enabled
vi_VN: Kích hoạt

en: Enter redirects to import
vi_VN: Điền các chuyển hướng để nhập vào

note: translators: %1$s expands to the subdirectory WordPress is installed.
en: Your redirect is missing the subdirectory where WordPress is installed in. This will result in a redirect that won't work. Make sure the redirect starts with %1$s
vi_VN: Chuyển hướng của bạn thiếu các thư mục phụ mà WordPress được cài đặt . Điều này sẽ dẫn đến một chuyển hướng đó sẽ không làm việc. Hãy chắc chắn rằng chuyển hướng bắt đầu với %1$s

en: Select this redirect
vi_VN: Chọn chuyển hướng này

note: translators: %s expands to Yoast
en: %s internal linking
vi_VN: %s liên kết nội bộ

note: translators: %s: '.htaccess' file name
en: Import redirects
vi_VN: Nhập vào các chuyển hướng

en: Redirection
vi_VN: Chuyển hướng

en: Safe Redirect Manager
vi_VN: Quản lý Chuyển hướng An toàn

en: Simple 301 Redirects
vi_VN: Chuyển hướng đơn giản 301

en: Import from other redirect plugins
vi_VN: Nhập từ các plugin chuyển hướng khác

en: Import from:
vi_VN: Nhập từ:

en: New URL:
vi_VN: URL mới:

en: Old URL:
vi_VN: URL cũ:

en: Export redirects
vi_VN: Xuất ra các chuyển hướng

en: Origin
vi_VN: Gốc

en: Target
vi_VN: Đích

en: Format
vi_VN: Định dạng

en: Export redirects to a CSV file
vi_VN: Xuất ra các chuyển hướng vào một tập tin CSV

en: If you need to have a list of all redirects, you can generate a CSV file using the button below.
vi_VN: Nếu bạn cần một danh sách các chuyển hướng, bạn có thể tạo một tập tin CSV sử dụng nút dưới đây.

en: Please note that the first row in this file is a header. This row should be ignored when parsing or importing the data from the export.
vi_VN: Vui lòng lưu ý rằng dòng đầu tiên trong tập tin là một header. Hàng đầu không nên bị bỏ qua khi phân tích cú pháp hay nhập vào dữ liệu của dữ liệu được xuất.

en: CSV import failed: the provided file could not be parsed using a CSV parser.
vi_VN: Nhập CSV không thành công: không thể phân tích cú pháp tệp đã cung cấp bằng trình phân tích cú pháp CSV.

en: Import from a CSV file
vi_VN: Nhập vào từ một tập tin CSV

en: Import CSV file
vi_VN: Nhập vào tập tin CSV

note: translators: %1$s: Yoast SEO Premium, %2$s: <a href='{undo_redirect_url}'>, %3$s: </a>, %4$s: Slug to post
en: %1$s detected that you restored a post (%4$s) from the trash, for which a redirect was created. %2$sClick here to remove the redirect%3$s
vi_VN: %1$s phát hiện bạn đã khôi phục một bài viết (%4$s) từ thùng rác, một chuyển hướng đã được tạo cho nó. %2$sBấm vào đây để xóa chuyển hướng%3$s

note: translators: %1$s expands to the link to an article to read more about orphaned content, %2$s expands to </a>
en: %1$sLearn more about orphaned content%2$s.
vi_VN: %1$stìm hiểu thêm về loại nội dung mồ côi%2$s.

note: translators: %1$s: plural form of the current post type, %2$s: a Learn more about link
en: Ask your SEO Manager or Site Administrator to count links in all texts, so we can identify orphaned %1$s. %2$s
vi_VN: Yêu cầu người quản lý SEO hoặc người quản trị trang của bạn đếm số đường dẫn trong tất cả các văn bản, như vậy chúng tôi có thể xác định %1$s mồ côi. %2$s

note: translators: %1$s expands to link to the recalculation option, %2$s: anchor closing, %3$s: plural form of the current post type, %4$s: a Learn more about link
en: %1$sClick here%2$s to index your links, so we can identify orphaned %3$s. %4$s
vi_VN: %1$sBấm vào đây%2$s để đánh chỉ mục cho các đường dẫn của bạn, như vậy chúng tôi có thể xác định %3$s mồ côi. %4$s

note: translators: %1$s: plural form of the current post type, %2$s: a Learn more about link
en: 'Orphaned content' refers to %1$s that have no inbound links, consider adding links towards these %1$s. %2$s
vi_VN: 'Nội dung đơn lẻ' liên quan đến %1$s không có đường dẫn từ ngoài vào, xem xét thêm các đường dẫn tới %1$s. %2$s

en: Orphaned content
vi_VN: Nội dung đơn lẻ

en: readability score
vi_VN: điểm dễ đọc

en: Filter by redirect type
vi_VN: Bộ lọc theo loại chuyển hướng

en: All redirect types
vi_VN: Tất cả các kiểu chuyển hướng

note: translators: %s resolves to the button label translation.
en: If you need a list of all public posts, terms and related keyphrases, you can generate a CSV file using the %s button below.
vi_VN: Nếu bạn cần một danh sách tất cả các bài đăng công khai, thuật ngữ và cụm từ khoá liên quan, bạn có thể khởi tạo tập tin CSV bằng nút %s bên dưới.

en: Export keyphrases to a CSV file
vi_VN: Xuất cụm từ khóa thành tập tin CSV

en: You can add or remove columns to be included in the export using the checkboxes below.
vi_VN: Bạn có thể thêm hoặc xóa cột khi xuất dữ liệu bằng cách chọn vào ô bên dưới

en: Export URL
vi_VN: Xuất URL

en: Export title
vi_VN: Trích xuất tiêu đề

en: Export readability score
vi_VN: Xuất số điểm dễ đọc

en: Please note:
vi_VN: Xin chú ý

en: The first row in this file is the header row. This row should be ignored when parsing or importing the data from the export.
vi_VN: Hàng đầu tiên trong tệp này là hàng tiêu đề. Hàng này nên được bỏ qua khi phân tích cú pháp hoặc nhập dữ liệu từ việc xuất khẩu.

en: Exporting data can take a long time when there are many posts, pages, public custom post types or terms.
vi_VN: Xuất dữ liệu có thể mất nhiều thời gian khi có nhiều bài đăng, trang, loại bài đăng tùy chỉnh công cộng hoặc các điều khoản.

en: Plain redirects
vi_VN: Chuyển hướng đơn giản

en: Regular Expression redirects
vi_VN: Các chuyển hướng Regular Expression

en: Redirects settings
vi_VN: Thiết đặt chuyển hướng

[ctx: post_type of a post or the taxonomy of a term]
en: type
vi_VN: loại

en: seo title
vi_VN: Tiêu đề seo

en: Export SEO title
vi_VN: Xuất ra tiêu đề SEO

en: Export meta description
vi_VN: Xuất ra thẻ meta mô tả

en: keyphrase
vi_VN: cụm từ khóa

en: keyphrase score
vi_VN: điểm cụm từ khóa

en: Export keyphrases
vi_VN: Xuất cụm từ khóa

en: Export keyphrase scores
vi_VN: Xuất điểm cụm từ khóa

note: translators: 1: link to redirects overview, 2: closing link tag
en: All redirects have been imported successfully. Go to the %1$sredirects overview%2$s to see the imported redirects.
vi_VN: Tất cả các chuyển hướng đã được nhập thành công. Chuyển đến %1$s xem lại chuyển hướng %2$s để xem các chuyển hướng đã nhập.

note: translators: 1: link to redirects overview, 2: closing link tag
en: No redirects have been imported. Probably they already exist as a redirect. Go to the %1$sredirects overview%2$s to see the existing redirects.
vi_VN: Không có chuyển hướng được thêm vào. Có lẽ đã tồn tại một chuyển hướng. Bấm vào %1$sxem lại chuyển hướng%2$s để xem các chuyển hướng đã tồn tại.

note: translators: 1: amount of imported redirects, 2: total amount of redirects, 3: link to redirects overview, 4: closing link tag
en: Imported %1$s/%2$s redirects successfully. Go to the %3$sredirects overview%4$s to see the imported redirect. | Imported %1$s/%2$s redirects successfully. Go to the %3$sredirects overview%4$s to see the imported redirects.
vi_VN[0]: Đã nhập huyển hướng đến  %1$s/%2$s thành công. Bấm vào  %3$sxem lại chuyển hướng%4$s để xem các chuyển hướng đã nhập.

en: Redirect import failed: the selected redirect plugin is not installed or activated.
vi_VN: Nhập chuyển hướng thất bại: plugin chuyển hướng đã chọn không được cài đặt hoặc kích hoạt.

en: CSV import failed: No file selected.
vi_VN: Nhập CSV thất bại: không có file được chọn.

note: translators: 1: The maximum file size
en: CSV import failed: the provided file is larger than %1$s.
vi_VN: Nhập CSV thất bại: file nhập vào lớn hơn  %1$s.

en: CSV import failed: the provided file is not a CSV file.
vi_VN: Nhập CSV thất bại: file nhập vào không phải file CSV.

en: Redirect import failed: we can't recognize this type of import.
vi_VN: Chuyển hướng nhập vào thất bại: không xác định được định dạng file nhập vào.

en: Stale cornerstone content
vi_VN: Nội dung nền tảng cũ

note: translators: %1$s expands to dynamic post type label, %2$s expands anchor to blog post about cornerstone content, %3$s expands to </a>
en: Stale cornerstone content refers to cornerstone content that hasn’t been updated in the last 6 months. Make sure to keep these %1$s up-to-date. %2$sLearn more about cornerstone content%3$s.
vi_VN: Nội dung nền tảng cũ cung cấp nội dung không được cập nhật trong 6 tháng gần nhất. Hãy bảo đảm %1$s cập nhật kịp thời. %2$s Tìm hiểu thêm về nội dung nền tảng %3$s.

en: Choose a CSV file from your computer:
vi_VN: Chọn file CSV từ máy tính của bạn

en: Undo
vi_VN: khôi phục

en: Redirect not deleted.
vi_VN: Đường dẫn không bị xóa

en: Something went wrong when deleting this redirect.
vi_VN: Một vài thứ bị sai khi xóa chuyển hướng này

en: The old URL for your redirect is not relative. Only the new URL is allowed to be absolute. Make sure to provide a relative old URL.
vi_VN: Đường dẫn URL cũ thì không liên quan và không hiển thị. Sẽ chỉ có đường dẫn URL mới sẽ được phép. Do đó hãy đảm bảo chắc chắn nó có liên quan tới đường dẫn cũ.

note: translators: %1$s: Yoast SEO Premium, %2$s and %3$s expand to a link to the admin page.
en: %1$s created a %2$sredirect%3$s from the old post URL to the new post URL.
vi_VN: %1$s tạo ra một %2$s chuyển hướng %3$s từ đường dẫn cũ tới đường dẫn mới.

note: translators: %1$s: Yoast SEO Premium, %2$s and %3$s expand to a link to the admin page.
en: %1$s created a %2$sredirect%3$s from the old term URL to the new term URL.
vi_VN: %1$s tạo ra một %2$s chuyển hướng %3$s từ đường dẫn URL cũ tới đường dẫn URL mới.

en: Ok
vi_VN: Rất tốt

en: Remove
vi_VN: Gỡ bỏ

note: translators: %s: Zapier.
en: Go to your %s Dashboard
vi_VN: Đến trang %s bảng tin

note: translators: 1: Zapier, 2: The Zapier API Key.
en: %1$s uses this API Key: %2$s
vi_VN: %1$s sử dụng khóa API này: %2$s

note: translators: %s: Zapier.
en: %s will ask for an API key. Use this one:
vi_VN: %s sẽ yêu cầu khóa API. Sử dụng cái này:

en: Table of contents
vi_VN: Bảng nội dung

note: translators: 1: Link start tag, 2: Yoast SEO, 3: Zapier, 4: Link closing tag.
en: %1$sConnect %2$s with %3$s%4$s to instantly share your published posts with 2000+ destinations such as Twitter, Facebook and more.
vi_VN: %1$sKết nối %2$s với %3$s%4$s để chia sẻ  các bài viết của bạn ngay lập tức tới hơn 2000 địa chỉ như Twitter, Facebook và hơn thế nữa.

note: translators: 1: Yoast SEO, 2: Zapier.
en: %1$s is successfully connected to %2$s!
vi_VN: %1$s đã kết nối thành công tới %2$s!

note: translators: 1: Yoast SEO, 2: Zapier, 3: Emphasis open tag, 4: Emphasis close tag.
en: %1$s is not connected to %2$s. To set up a connection, make sure you click %3$sSave changes%4$s first, then copy the given API key below and use it to %3$screate%4$s and %3$sturn on%4$s a Zap within your %2$s account.
vi_VN: %1$s không được kết nối tới %2$s. Để thiết lập một kết nối, hãy bấm vào %3$sLưu thay đổi%4$s trước, sau đó copy khóa API được cấp bên dưới và sử dụng để %3$stạo%4$s và %3$sbật%4$s một Zap cùng với %2$s tài khoản của bạn.

note: translators: 1: Yoast SEO.
en: Please note that you can only create 1 Zap with a trigger event from %1$s. Within this Zap you can choose one or more actions.
vi_VN: Vui lòng lưu ý rằng bạn chỉ có thể tạo 1 Zap với mỗi sự kiện kích hoạt từ %1$s. Cùng với Zap này bạn có thể chọn một hoặc nhiều hành động.

note: translators: %s: Zapier.
en: Create a Zap in %s
vi_VN: Tạo một Zap trong  %s
